รบกวนถามเรื่องน้ำมันรั่วที่แกนเทอร์โบหน่อยครับ

(1/1)

purebbpp:
ได้รถมาระยะนึงแล้วครับ  ตอนนี้มีปัญหาเรื่องน้ำมันรั่วออกที่แกนเทอร์โบครับ ตอนแรกที่พบอาการคือเช็ดเครื่องครับ พอเช็ดไปที่เทอร์โบด้านที่อัดอาการเข้าห้องเผาไหม้

ก็เห็นน้ำมันเยิ้มๆออกนิดหน่อยครับ ก็เช็ดตามปกติ  พอหลังๆมานี่ ช่วงสตาร์ดแรกๆจะมีควันจางๆแปปนึงก็จะหายไป ก็เลยโทรถามช่างดูช่างบอกว่าน้ำมันน่าจะรั่วออกที่แกนเทอร์โบ

ก็เลยมาถามเพื่อนๆพี่ๆดูว่าอาการแบบนี้น้ำมันรั่วออกที่แกนเทอร์โบใช่หรือไม่ แล้วแนวทางการซ่อมทำอย่างไรบ้าง ค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ครับ

ก็ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  :)

pongchaiya:
รถรุ่นอะไรครับ
ถ้า 760 เทอร์โบ ควันที่ออกมาตอนเช้า สีขาว หรือดำครับ ถ้าขาวเป็นจากเทอร์โบถ้าดำมาจาดวาวล์เดินเบาสกปรก หรือไม่ก็เซนเซอร์อูณหภูมิน้ำเสียครับ
และคราบน้ำมันหน้าเทอร์โบเป็นเรื่องปรกติครับ มันต้องมีบ้างเล็กน้อยพอเปียกๆครับ

purebbpp:
โทษทีครับลืมบอกรุ่นไป 940 SE เครื่องเดิม ไลท์เทอร์โบครับ ขอบคุณมากครับ

surasri:
เครื่องเดิม หรือ j  ครับ     ???

Navigation

[0] Message Index